สีสันเหล่าคนบันเทิง! ตบเท้าเข้าร่วมงานประกาศผลรางวัล บนพรมแดง ‘นาฏราช’ ครั้งที่ 9

0
106

สีสันเหล่าคนบันเทิง! ตบเท้าเข้าร่วมงานประกาศผลรางวัล บนพรมแดง ‘นาฏราช’ ครั้งที่ 9 (ชมคลิปท้ายข่าว)

เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งรางวัลคนบันเทิง ที่หลายคนให้การจับตามอง สำหรับรางวัลนาฏราช ซึ่งในปีนี้ทางสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 9 แล้ว โดยเตรียมประกาศผลต่างๆ กันในช่วงเย็นของวันนี้ (5 ส.ค.)

โดยบรรดาคนบันเทิงต่างตบเท้าเข้าร่วมงานกันอย่างคับคั่ง อาทิ เจเจ-กฤษณภูมิ, ต้นหอม-ศกุนตลา , ฟิล์ม-ธนภัทร , มารี เบิร์นเนอร์, มิว-นิษฐา, หลุยส์ สก็อต, ฉอด-สายทิพย์ , เอส-วรฤทธิ์ , หน่อง-อรุโณชา ฯลฯ

รางวัลนาฏราชครั้งที่ 9 ประกอบด้วยรางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ และรางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์รวม 2 รางวัล และรางวัลประเภทรายการวิทยุ 6 รางวัล รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ 15 รางวัล และรางวัลประเภทละครโทรทัศน์ 16 รางวัล รวมทั้งสิ้นจำนวน 39 รางวัล โดยรางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ได้แก่ จันทรา ชัยนาม ส่วนรางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์ได้แก่ สุรางค์ เปรมปรีด์

รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลนาฏราชครั้งที่ 9 ประจำปี พ.ศ. 2560 มีดังต่อไปนี้
รางวัลประเภทรายการวิทยุ 6 รางวัล
รางวัลผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยมได้แก่ รายการ Good Morning ASEAN จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง 100.5 MHz

รางวัลผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการพุธทอล์คพุธโทร จากบริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94 MHz
รางวัลผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ ธนาธิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ) รายการ พุธทอล์คพุธโทร จากบริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94 MHz
รางวัลผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สายชล เกียรติกังวาฬไกล และคุณ อัจฉรา เชิดชู รายการใต้แสงแห่งพระบารมี ออก

อากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 96.5 MHz
รางวัลรายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม ได้แก่ MCOT RADIO NETWORK PHUKET จากสถานี อสมท จ.ภูเก็ต
รางวัลรายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ตามรอยพ่อ จากสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ 15 รางวัล
รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ กบนอกกะลา ตอน แซลมอน นอร์เวย์ (ช่อง 9 MCOT HD)
รางวัลสารคดีชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ จดหมายเหตุรัตนโกสินทร์ (ช่อง 3)
รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม รายการ Volleyball World Grand Prix 2017 (ช่อง3)

รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม ได้แก่ วรปัฐ อรุณภักดี รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล King Cup /รายการถ่ายทอดสดฟุตซอล (ไทยรัฐทีวี)
รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ สกู๊ปข่าว เปิดโปงโครงการเงินกู้แสนล้าน (ช่อง 9 MCOT HD)
รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการซุปเปอร์เท็น (เวิร์คพอยท์ ทีวี)
รางวัลรายการฮาร์ดทอล์กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการถามตรงๆกับจอมขวัญ (ไทยรัฐทีวี)

รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการเรื่องเล่าเช้านี้ (ช่อง 3)
รายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ ไทยรัฐ นิวส์ โชว์ (ไทยรัฐทีวี)
รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ เขมสรณ์ หนูขาว (ไทยรัฐทีวี)
รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาษิต อภิญญาวาท (ช่อง 3)

รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ เจาะใจ (ช่อง 9 MCOT HD)
รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการมาสเตอร์เชฟไทยแลนด์ (ช่อง 7)
รางวัลรายการเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ปริศนาฟ้าแลบ (เวิร์คพอยท์ทีวี)
รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ สัญญา คุณากร จากรายการ เจาะใจ

สำหรับรางวัลประเภทละครโทรทัศน์ 15 รางวัล
รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม ได้แก่ รากนครา (ช่อง 3)
รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ ล่า (ช่อง วัน31)
รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ ล่า (ช่อง วัน31)

รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รากนครา (ช่อง 3)
รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ยิ่งยศ ปัญญา จาก รากนครา (ช่อง 3)
รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลงเสียแรง จาก เพลิงบุญ (ช่อง 3)
รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ คลับฟรายเดย์เดอะซีรีส์ 9 รักครึ่งหนึ่งที่ไม่ถึงตาย (GMM 25)

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จาก รากนครา (ช่อง 3)
รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ (GMM 25)
รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ หลุยส์ สก็อต จากเพลิงบุญ (ช่อง 3)
รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ นิษฐา จิรยั่งยืน จาก รากนครา (ช่อง 3)

รางวัลนักแสดงดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จาก หลงไฟ (GMM25)
รางวัลนักแสดงดางรุ่งชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ณภัทร เสียงสมบุญ จาก รักกันพัลวัน (ช่อง 3)
รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ Project S The Series Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ (GMM 25)

รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ลลิตา ปัญโญภาส จาก ล่า (ช่องวัน 31)
รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ธนภพ ลีรัตนขจร จาก Project S The Series Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ (GMM 25)

สีสันเหล่าคนบันเทิง! ตบเท้าเข้าร่วมงานประกาศผลรางวัล บนพรมแดง ‘นาฏราช’ ครั้งที่ 9 (ชมคลิป)

Leave your vote

0 points
Upvote Downvote

Total votes: 0

Upvotes: 0

Upvotes percentage: 0.000000%

Downvotes: 0

Downvotes percentage: 0.000000%

Comments

comments

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here